Chi tiết tin - 300x250 - Vị trí 2 (Slot 1)

VCT Stage 2 Master Copenhagen: Danh sách đội, thể thức thi đấu, lịch thi đấu, giải thưởng và cập nhật kết quả

EE-ONE-D 06/07/2022 02:45

VCT Stage 2 Master sẽ diễn ra chỉ sau vài ngày nữa tại Copenhagen, Đan Mạch với sự góp mặt của 12 đội tuyển mạnh nhất thế giới.

VCT Stage 2 Master Copenhagen đã đến sát ngày khởi tranh và 12 đội tuyển tham dự đều đang sẵn sàng bước vào giải đấu quốc tế lớn cuối cùng trước thềm VCT Champions cuối năm nay. Hãy cùng điểm lại danh sách các đội tuyển, lịch thi đấu và phần thưởng tại giải đấu lần này.

Những đội hạt giống:

  • Khu vực EMEA: Fnatic
  • Khu vực NA: XSET
  • Khu vực APAC: Paper Rex
  • Khu vực LATAM (Mỹ Latin): Leviatán

Những đội vòng bảng:

  • Khu vực EMEA: FunPlus Phoenix, Guild Esports
  • Khu vực NA: OpTic Gaming
  • Khu vực APAC: XERXIA
  • Khu vực Hàn Quốc: DRX
  • Khu vực Nhật Bản: Northeption
  • Khu vực Brazil: LOUD
  • Playoffs LATAM vs Brazil: KRU Esports (LATAM)

Thể thức thi đấu

Tám đội tuyển thuộc nhóm vòng bảng sẽ phải thi đấu vòng bảng theo thể thức nhánh thắng nhánh thua để giành 2 tấm vé cho mỗi bảng vào vòng playoffs. Trong khi đó, 4 đội tuyển thuộc nhóm hạt giống sẽ chờ sẵn ở vòng trong. Giai đoạn vòng bảng được diễn ra từ ngày 10/7 đến 14/7.

Thể thức thi đấu của vòng playoffs cũng sẽ là nhánh thắng nhánh thua để tìm ra 2 cái tên lọt vào trận đấu cuối cùng – trận Chung kết tổng sẽ diễn ra ngày 24/7 tới.

Lịch thi đấu và cập nhật kết quả

Vòng bảng

Bảng A

Trận Ngày Giờ Đội Kết quả Đội
Mở màn 10/7 23h00 LOUD 1 - 2 KRU Esports
  11/7 02h00 OpTic Gaming 0 - 2 Guild Esports
Nhánh thắng 12/7 01h00 KRU Esports  1 - 2 Guild Esports
Đấu loại nhánh thua 13/7 02h00 LOUD   OpTic Gaming
Quyết định nhánh thua 14/7 01h00 KRU Esports   TBD

Bảng B

Trận Ngày Giờ Đội Kết quả Đội
Mở màn 10/7 20h00 DRX 2 - 0 Northeption
  11/7 22h00 FunPlus Phoenix 2 - 1 XERXIA
Nhánh thắng 12/7 20h00 FunPlus Phoenix   DRX
Đấu loại nhánh thua 12/7 23h00 Northeption   XERXIA
Quyết định nhánh thua 13/7 22h00 TBD   TBD

Vòng playoffs

Nhánh thắng

Trận Ngày Giờ Đội Kết quả Đội
Tứ kết nhánh thắng 14/7 22h00 FNC/XSET/PRX/LEV   TBD
  15/7 01h00 FNC/XSET/PRX/LEV   TBD
  15/7 22h00 FNC/XSET/PRX/LEV   TBD
  16/7 01h00 FNC/XSET/PRX/LEV   TBD
Bán kết nhánh thắng 17/7 22h00 TBD   TBD
  18/7 01h00 TBD   TBD
Chung kết nhánh thắng 22/7 22h00 TBD   TBD

Nhánh thua

Trận Ngày Giờ Đội Kết quả Đội
Vòng 1 16/7 22h00 TBD   TBD
  17/7 01h00 TBD   TBD
Tứ kết nhánh thua 18/7 22h00 TBD   TBD
  19/7 01h00 TBD   TBD
Bán kết nhánh thua 23/7 01h00 TBD   TBD
Chung kết nhánh thua

23/7

22h00 TBD   TBD

Chung kết tổng (22h00 ngày 24/7): TBD - TBD

Giải thưởng

Không chỉ nhận được phần thưởng là tiền mặt, các đội tham gia VCT Stage 2 Master còn nhận được VALORANT Circuit point (điểm du đấu) – điều kiện để có quyền tham dự VCT Champions cuối năm nay.

  • Vô địch: 1000 Circuit point
  • Á quân: 750 Circuit point
  • Hạng ba: 500 Circuit point

Mọi trận đấu thuộc khuôn khổ VCT Stage 2 Master Copenhagen sẽ được phát trực tiếp trên kênh sóng của Valorant Vietnam và Valorant Championship Vietnam từ 10/7 đến 24/7. Hãy cùng theo dõi và cổ vũ những đội yêu thích.

Viết bình luận